ใครรู้จักน้ำยาเคลือบแก้ว เซรามิก ที่สามารถทำได้ง่ายๆด้วยตัวเองบ้างครับ

คือผมจะทำงานส่งอาจารย์ครับ. และงานที่ผมจะทำคือเพ้นท์แก้ว ผมเลยไปซื้อสีที่เพ้นท์แก้วมาแต่ว่าเพ้นท์ไปแล้ว มันเพ้นท์ยากมากสีทั้งเหนียวหนืด งานที่ทำเลยออกมาไม่ดี. ผมเลยอยากรู้ว่า ถ้าผมใช้สี โปสเตอร์ธรรมดา แล้วหาน้ำยามาเคลือบมันอีกทีคงจะง่ายกว่า. แต่สิ่งที่คิดไว้นั้นคือผมไม่รู้ว่ามันจะมีน้ำยาหรือสเปย์ ที่ใช้ทำเองได้ง่ายๆรึเปล่า. คือถ้าใครพอรู้หรือทราบข้อมูลช่วยบอกผมหน่อยนะครับ.  สีเพ้นท์แก้วนี้ก็ใช้ยากมาก
โปรดแนะนำผมหน่อยนะครับเศร้าร้องไห้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่