ไส้อั่ว รสเด็ดด

แม่ของผมทำไส้อั่ว อร่อยมากรสชาดอร่อย เนื้อหมูแน่นมาก ส่วนมากพอมีคนสั่งตามที่ทำงานแม่ผมก็จะทำมาขาย ไม่ได้ทำประจำ คนสั่งทีนึงก็ทำมาเท่านั้น
แต่ก็สั่ง ส่วนตัวผมขอถามเพือนๆหน่อยนะครับว่า ไส้อั่วอะ
1.คนนิยมเป็นของฝาก รึ เปล่าครับ
2.ไส้อั่วทำเป็นธุรกิจจะมีโอกาสสำเร็จไหมครับ
3.ชาวต่างชาติชอบรับประทานไหมครับ
4.จะเริ่มขายจากที่ไหนดีครับ
5.ทำขายใน facebook แล้ว บริการ ส่ง ems จะดีไหมครับ

thank you
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบกินใส้อั่วมาก

1.คนนิยมเป็นของฝาก รึ เปล่าครับ
   อาจจะ ต้องพิจารณาว่าคนรับชอบไหม กับ มันแพง ฮ่าๆๆๆ
2.ไส้อั่วทำเป็นธุรกิจจะมีโอกาสสำเร็จไหมครับ
   เป็นได้ทั้งสองทางขึ้นอยู่กับการทำธุรกิจ (ตามธรรมชาติของธุรกิจ)
3.ชาวต่างชาติชอบรับประทานไหมครับ
   อันนี้ไม่แน่ใจ แต่เชื่อว่าการขยายตลาดไปยังคนหมู่มาก(ทั้งโลก) ย่อมดีกว่าแน่ แต่ต้องระวังเรื่องรสเผ็ดด้วย ควรมีให้เลือกรสเผ็ดอย่างน้อย 3 ระดับ (น้อย กลาง มาก)
4.จะเริ่มขายจากที่ไหนดีครับ
   เอาจากคนใกล้ๆตัวแล่ะครับ ปากต่อปาก ดีที่สุด Pre-Order ได้ โอกาสขาดทุนก็จะน้อย แล้วค่อยให้เค้ามาเม้นใน FB แล้วค่อยๆ ขยายจากในนั้นไป
5.ทำขายใน facebook แล้ว บริการ ส่ง ems จะดีไหมครับ
   เริ่มจากข้อ 4 นั่นแล่ะ แล้วจะส่งยังไงค่อยว่ากัน อ้อ ต้องดูด้วยว่าเก็บได้กี่วัน อุณหภูมิห้อง หรือ ต้องแช่เย็น แล้วคุณภาพเป็นอย่างไรบ้างหาส่งไปไกลๆ

ขอให้ประสบความสำเร็จนะคร้าบบบ รอกินอยู่ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่