คน 4 ล้านกว่าครัวเรือนที่ไม่มีบ้านอยู่นี่เวลาเลือกตั้งชื่อเขาอยู่เขตไหน จังหวัดอะไรครับ

ขอถามเป็นความรู้หน่อย ท่านใดที่ทราบเกี่ยวกับกฏหมายพวกนี้บ้าง คืออย่างเรา ๆ ท่าน ๆ ที่มีบ้านอยู่ไม่ว่าจะเป็นเจ้าบ้านหรือผู้อาศัย เวลาเลือกตั้งก็เลือกตามเขตและจังหวัดตามทะเบียนบ้าน

อย่างนี้ในกรณีคนที่ไม่มีบ้านอยู่ และคนอื่นก็ไม่ยอมให้เอาชื่อเข้าไปเป็นผู้อาศัย คนเหล่านี้เวลาเลือกตั้งชื่อเขาอยู่เขตไหน จังหวัดอะไรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่