[CR] [HERE I AM!] BACKPACK เมืองจันท์ใครว่าเด็ดแค่ผลไม้! ทะเล น้ำตก วิถีชีวิตก็เด็ดไม่แพ้กัน กับเงิน830 บาท 2วัน1คืน

ติดตามภาพทั้งหมดใน https://www.facebook.com/olympicphotographer ได้นะครับบคุณผู้โชมม

กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของผม ฝากติดตามกันด้วยนะครับบบบ  
ทริปนี้เกิดขึ้นหนึ่งวันก่อนเดินทางเท่านั้น ในหัวคิดแค่ว่าเที่ยวไหนก็ได้ ขอสักที่ทีเถอะ
คิ ด ไ ป คิ ด ม า
. . . . . . . . . . . . . . . .
เปิดไปเจอไอจีเพื่อนคนนึ่ง พึ่งไปจันทบุรีมา เราเลยคุยกับเพื่อน
เห้ย !! ไปจันท์กันป่ะ
มันก็ถามกลับมาทันที  จันทบุรีอะนะ  มันมีไรว่ะ ???
กูว่าแล้ววววว ต้องถามกลับมาอย่างนี้ ทายไม่เผียดจริงๆ
ต้องลองไปนะเว้ย ถึงจะรู้!
พรุ่งนี้7 โมงเช้า อนุนะ
Z Z Z z z

DAY1 :30 ก.ค. 2558

ภาพตัด ไอ้สั_ สิบโมง!!!
ผมนี่รีบอาบน้ำแต่งตัวเลยครับ ผมก็สงสัยไมมันไม่ทักมาว่ะ สรุปที่ไหนได้หลับเป็นตายไม่แพ้กูเลย !
เลยนัดไปเจอที่อนุตอนเที่ยง เราไปขึ้นรถที่คิวเซ็นจูรี่  ราคาตั๋ว 200 บาท
ผ่านไป4ชั่วโมงก็ถึงจันท์ แต่จันท์ฝนตกหนักมากกกกก ตอนนี้5โมงเย็น เอาไงดีว่ะตอนแรกแพลนว่าจะไปเดินเล่นชุมชนริมน้ำจันบูร
แต่ที่สำคัญหาที่พักก่อนไหมมมมมม เราเลยเรียกรถสองแถว ที่จันท์ เค้าเรียกรถนี้ว่า "รถมาสด้า" ก็เพราะมันเป็นรถยี่ห้อมาสด้าไง

พอขึ้นรถไปบอกเค้าว่าไปแถวชุมชนริมน้ำจันทบูร

ลุงเค้าก็พาเราไปส่งที่เกสเฮ้าใกล้ๆนั้น ชื่อ The river gusethouse เรารีบมากเลยไม่ได้ถ่ายรูปมา
แต่จะออกแนวเกสเฮ้าที่มีแต่ฝรั่งอะ คนไทยไม่ค่อยมีเลย
เรากับเพื่อนเลือกห้อง 390 บาท มีเตียง ทีวี ห้องน้ำในตัว พอขึ้นไปเก็บของกันเสร็จก็ลงไปถามพี่เค้าถึงร้านเช่ามอไซต์
พี่เค้าก็แนะนำมา จะอยู่ตรงซอยแฉลบ7 พี่เค้าบอกให้นั่งพี่วินไป แต่เรากับเพื่อนต้องการรู้ทางเลยเลือกที่จะเดินไป
ค่าเช่ามอไซต์300 ต่อวันใช้บัตรประชาชนแลกไว้ และก็จ่ายค่าประกัน1000บาท พอเราเอารถมาคืนเค้าก็จะคืน1000 มาให้เราครับ
พอเสร็จก็ขี่ไปที่ชุมชนริมน้ำก่อนเลย ถึงแม้มันจะมืดแล้วก็ตาม ขี่ไปมาก็เจอร้านกาแฟเก๋ๆ น่านั่งมาก เลยแวะสักหน่อย
ร้าน C.A.P นั่งจิบกาแฟไปให้คลายหนาวจากการเปียกฝนไปสักพักก็กลับไปนอน
ชื่อสินค้า:   จันทบุรี น้ำตกพลิ้ว หาดคุ้งวิมาน ชุมชนริมน้ำจันทบูร คุ้งกระเบน
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่