การจารลงบนแผ่นโลหะ เช่น ตะกั่วหรือทองแดง ทำอย่างไร

กระทู้คำถาม
การจารลงบนแผ่นตะกั่วหรือทองแดงต้องใช้เหล็กจารใช่ไหมครับและการจารใช้เหล็กจารเขียนลงไปเลยได้ไหม หรือว่าต้องใช้ความร้อนลนที่ปลายเหล็กจารแล้วจี้ลงไปที่แผ่นตะกั่วหรือเปล่าจึงจะเกิดรอย
          อีกอย่างหนึ่งคือจะหาซื้อแผ่นตะกั่วแบบแผ่นได้ที่ไหนครับอยากรู้ รวมถึงเหล็กจารด้วยราคาแพงไหมครับ แล้วแผ่นตะกั่วนี่สามารถใช้คีมตัดได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่