[CR] Maxka Review : อ่างศิลาซีฟู๊ด ถนนบางนา-ตราด บางแก้ว

สวัสดีครับวันนี้จะพาไปร้านอาหารซีฟู๊ดสดๆ แถวบางนากันครับ ร้านนี้ก็คือร้านอ่างศิลาซีฟู๊ด พิกัด เลย Mega Bangna อยู่ฝั่งบางนาตราด ขาเข้านะครับ เลี้ยวซ้ายเข้าซอยบางแก้ว จะมีร้านร้านอาหารเปียอู๋อยู่ตรงหน้าซอยเลยครับ ขับตรงไปซักพักจะเห็น โรงพักบางแก้วอยู่ขวามือเราก็เตรียมตัวเลี้ยวซ้ายเข้าซอยได้เลยครับ ซอยจะอยู่ประมาณฝั่งตรงข้ามโรงพักเลยครับ เรามาเริ่มกันที่เมนูของที่ร้านเลยครับ

ปลากระพงทอดราดน้ำปลา ราคาตาน้ำหนัก แต่วันที่ไปกิน 450 บาท รสชาติธรรมดาครับ

ห่อหมกห่อละ 35 บาท สั่งมา2ห่อ เมนูนี้ก็ธรรมดาครับ

ข้าวผัดปูกลาง 150 บาท จานนี้อร่อยดีครับ ปูเยอะดี

กุ้งอบวุ้นเส้น อร่อยดีครับ เมนูนี้ผมจำราคาไม่ได้

เมนูสุดท้ายกุ้งชุบแป้งทอด จานนี้รสชาติธรรมดาครับ

หมดแล้วครับ สรุปโดยรวม ร้านนี้อาหารรสชาติธรรมดาครับ น้ำจิ่มซีฟู๊ดอร่อยดีครับ แต่ความชอบเรื่องรสชาติก็ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลนะครับ ส่วนราคาค่อนข้างแพง การบริการดีครับ แต่ผมงงตอนจะขอบิลกลับบ้านจะเอามาดูราคาอาหารแต่ละอย่างเวลามารีวิว เค้าไม่ให้บิลที่ทางร้านคิดเงินแต่เอาบิลเงินสดเปล่าๆมาให้เราไปเขียนเอง เพราะอะไรก็ไม่รู้งงเลยผม ถ้ามีอะไรผิดพลาดก็ขออภัยด้วยนะครับ
สามารถติดตามรีวิวอื่นๆได้ที่ https://www.facebook.com/MaxkaReview
ขอบคุณมากครับ แล้วพบกันใหม่รีวิวต่อไปนะครับ อมยิ้ม17
ชื่อสินค้า:   อ่างศิลา ซีฟู๊ด
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่