รบกวนผู้รู้ค่ะ!! ปิดบัตรเพื่อขอสินเชื่อบ้านกสิกร

จขกท.มีการขอสินเชื่อบ้านกับธนาคารกสิกรค่ะ (เจ้าหน้าที่น่ารักนะคะตามเรื่องให้ตลอด)  แต่เนื่องจากจขกท.มียอดเบิกถอนเงินสดจากบัตร First Choice ซึ่งทางเจ้าหน้าที่ได้ขอให้ไปชำระยอด 65,xxx บาทเพื่อจะได้ถึงวงเงินที่ขอไว้ ทางจขกท.ก็ไม่มีปัญหาอะไรไปชำระ 65,000 บาท ตามที่ขอมา แต่มีเจ้าหน้าที่อีกท่านแจ้งว่าต้องมีเอกสารปิดบัตรจากธนาคารมาด้วย  **ที่สงสัยคือต้องปิดบัตรเลยเหรอคะ ชำระยอดทั้งหมดแล้วขอเอกสารได้หรือไม่ ** เสียดายบัตรค่ะ เนื่องจากสามารถรูดซื้อสินค้าและผ่อนสินค้าได้ในบัตรเดียว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่