วันมะรืนนี้ 31 ก.ค. 58 ครอบครัวร่วมทำโรงทาน "โจทย์คือทำพวกอาหาร" ควรทำเมนูอะไรดีคะ วานผู้รู้ผู้ชำนาญช่วยแนะนำด้วยค่ะ?

กระทู้คำถาม
คือปกติเวลาจะทำโรงทาน ครอบครัวจะทำพวกขนมเครื่องดื่มเพราะสะดวกดี แต่หลังจากไปสำรวจมาพบว่ามีครอบครัวอื่นทำไปเยอะแล้วเกินครึ่งโรงทานที่ทำ เลยตัดสินใจจะทำพวกอาหารกับข้าวแทน แต่คิดไม่ออกเลยค่ะว่าจะทำอะไร รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำอาหารที่ทำไม่ยากและสะดวกด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ ป.ล. ครอบครัวที่ว่านี้มี จขกท กับพี่สาว 1 คน ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่