[CR] พักดึงสติที่ • TOWN TREE GARDEN & RESTAURANT • by N P A S

•   TOWN TREE GARDEN & RESTAURANT | สวนในเมืองคอนกรีต   •

Weekendนี้ มีแพลนไปไหนกันบ้างรึยังคะ ?
หากใครยัง No idea มา '#พักดึงสติ' กับพื้นที่สีเขียวในเมืองคอนกรีตกันดีมั๊ย

...

' Town Tree '   ร้าน Coffee and Restaurant ย่านถนนเกษตร-นวมินทร์
สำหรับใครที่กำลังมองหาร้านนั่งชิลๆ กรีนๆ ต้นไม้เยอะๆ ต้องถูกใจร้านนี้เหมือนเราแน่นอน

ไปกันเลยย...

...

ที่นี่มีทั้ง Zone Indoor และ Outdoor ค่ะ
ถ้าไปช่วงบ่ายๆ สำหรับฤดูฝนพร่ำ อากาศร้อนอบอ้าวแบบนี้ แนะนำ Indoor ก่อนดีกว่าเนอะ #ด้วยรักจากใจ

...

Indoor ของที่นี่ ค่อนข้างกว้างขวาง ถ้าเทียบกับ Garden Cafe อื่นๆ
บรรยากาศจะเหมือนอยู่ 'สวนเรือนกระจก'
มีโต๊ะมากพอสมควร แต่ยังโปร่งโล่งสบาย ไร้กังวล

...

เมื่อแดดเริ่มเบาบาง อุณหภูมิเริ่มได้ ก็ถึงเวลาทะยาน ออกไปเดินถ่ายรูปด้านนอก
ใน Zone Outdoor จะตกแต่งสไตล์ English Garden ผสมกับ เฟอร์นิเจอร์ขาว-ดำ แนว Vintage ได้อย่างลงตัว
...

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------

พาชมบรรยากาศโดยรวมมาพอหอมปากหอมคอแล้ว เราข้ามช็อตมาสนใจอาหารกันบ้างดีกว่า
ที่นี่จะมีทั้งอาหารไทย-เทศ สลัด ของคาว ของหวาน กาแฟ เบียร์ มาครบค่ะ
อาหารที่เราสั่งมา ถ่ายรูปไว้ได้บางส่วนนะคะ เหตุเกิดจากความหิวจนหน้ามืดตามัว ถ่ายไม่ทันค่ะ #ดึงสติไม่ทันจริงๆ

...

1.
จานแรกเป็น 'หมูสามชั้นทอดจิ้มแจ่ว'
อร่อยมากกก..หมูสามชั้นทอดกรอบร้อนๆ ทานกับน้ำจิ้มแจ่วอร่อยจริงๆค่ะ
...

2.
จานที่สองเป็น 'ผักโขมอบชีส'
รสชาติอร่อยมาตราฐานค่ะ
แต่หลังๆ เราเริ่มประยุกต์ เอาหมูสามชั้นวาง >> topด้วยผักโขมชีสเยิ้มๆ >> ราดด้วยน้ำจิ้มแจ่ว บอกเลยว่า 'สุดยอด' ค่ะ
...

ทานอาหารเสร็จ เดินชิลซักพัก ก็สั่งกาแฟ
ที่นี่มีขนมหวานหน้าตาน่ารัก รสชาติดี๊ดี จากร้านดัง 'MontBlanc' ด้วยนะคะ
(แต่เราเผลอกดลบรูปเค้กไป T T ขอโทษด้วยนะคะ)

-----------------------------------------------------------------------------------------

นอกจากกิจกรรมทานอาหาร ทานกาแฟ อ่านหนังสือ นั่งเม้าท์กับเพื่อนแล้ว
การได้เปลี่ยนที่ถ่ายรูป อวดเพื่อนลง Facebook, IG ก็ดูเหมือนจะเป็นอีกหนึ่งกิจกรรมที่สำคัญมากๆ
'มาถ่ายรูปกันเถอะ' ร้านนี้ต้องบอกเลย มีมุมให้ถ่ายรูปเยอะมาก เรียกได้ว่าหยุดถ่ายตั้งแต่หน้าร้านกันเลยทีเดียว

.. ..

.. ..

มุมนี้เป็นมุมยอดฮิตของที่ร้านก็ว่าได้ มีคนเดินไปถ่ายตลอดไม่เคยว่างเลยย
ถ่ายรูปเสร็จแล้วก็ต้องเดินออกมาให้คนอื่นได้เข้าไปถ่ายรูปบ้างน้า
เวลาถ่ายภาพในร้านอาหาร ต้องระวังไม่ให้ไปรบกวนลูกค้าท่านอื่นด้วยนะคะ #ฝากไว้ให้คิด

อันนี้เป็นรูปด้านนอกตอนเย็นๆค่ะ สวย และชิลมากก.. เบียร์เย็นๆซักขวด นั่งคุยกับเพื่อน หรือ สวีทกับแฟน ก็ดีไปอีกแบบ
แต่ตอนนั้นเราเหนื่อย ไม่ไหวจะถ่ายรูปแล้ว เลยเก็บภาพมาฝากได้เท่านี้

...

...

สำหรับร้านนี้ ถ้าใครขับรถมา มีที่จอดรถมากพอสมควรค่ะ สามารถเลือกจอดที่ด้านหลังร้าน หรือ ที่7/11 ก่อนถึงร้านก็ได้นะ

สุดท้ายนี้ ขอกล่าวประโยคยอดฮิตสำหรับมือใหม่หัดโพส
"เนื่องจากกระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของเรา ถ้าเราแท็กห้องผิด พิมพ์ตกหล่น หรือทำอะไรผิดพลาดต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ"

Cr: ขอบคุณภาพสวยๆ จาก N.WITAR
กล้อง : Canon EOS 70D
เลนส์ : Canon EF 50mm F1.8 STM

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคนดี
N P A S •

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ชื่อสินค้า:   TOWN TREE GARDEN & RESTAURANT
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่