อยากจะสมัครงาน ที่นิวซีแลนด์ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

กระทู้คำถาม
ผมจบ ตรี โท วิศวะ ไฟฟ้า
มีบริษัทฯรับเหมาก่อสร้างเล็กๆ อยู่ตะวันออกกลาง
อยากจะเริ่มต้น ที่นิวซีแลนด์ โดยการสมัครทำงานเป็นลูกจ้าง ไปสัก 2 -3 ปีก่อน เพื่อดูลู่ทางการลงทุน...
งานที่ถนัดจะเป็นงาน ออกแบบ รับเหมา ควบคุมงาน ทั้งงานอาคาร โรงงาน

ความคาดหวังคือ อนาคตยังอยากจะได้วีซ่า เป็นประชากรของนิวซีแลนด์ด้วยครับ...

มีท่านใดพอจะมีคำแนะนำได้บ้างครับ...
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่