ถามชื่อภาพ ที่เป็นรูปคนเอามือจับแก้มตัวเองสองข้างทำปากเหวอ ชื่อภาพอะไรครับ

เป็นภาพที่น่าจะได้เห็นกันบ่อยๆแล้วก็มีคนเอาไปทำล้อเลียนกันมากครับ เป็นของศิลปินต่างชาติ

อยากเอาไปทำภาพล้อเลียนบ้างครับ เลยขอถามชื่อภาพครับว่าชื่ออะไร ที่เป็นคนทำหน้าตามที่ว่า

แล้วอยู่บนถนน สีของรูปจะประมาณส้มๆแดงๆครับ ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ชื่อภาพ " The scream " ของ เอ็ดเวิร์ด มุงค์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่