Minions Nail เจ้าตัวเหลืองบุกโลก ความน่ารักก็บังเกิด

กระทู้สนทนา

สวัสดีค่ะทุกคน
ใครดูมินเนี่ยนแล้วบ้างอะ ยังไม่ได้ไปดูเลย
แต่ทนความน่ารักม่ายหวายยยยยย
ขอตามกระแสจับมาใส่เล็บดีกว่าา
ไปดูวิธีทำกันเลย

อุปกรณ์
Winmax Base Coat
Seche Vite Top Coat
Winmax Matte Top Coat
O.P.I Alpine Snow
DCC L13 Black
O.P.I Good Grief
Catrice 42 Nickel Minaj
Maybelline Color Show 403 Blueberry Ice
Essence 22 black dress and white tie
Striping brush
Dotting Tool

ก่อนจะเริ่มทำ อย่าลืมทาเบสโค้ดนะคะ

เรามาเริ่มกันที่เจ้าตัวเหลืองกัน
1.ทาสีเหลือง

2.ทาสีฟ้าเป็นสี่เหลี่ยมที่ปลายเล็บ

3.ตัดเส้นที่สี่เหลี่ยม แล้วลากเส้นยาวตรงกลาง

4.วาดวงกลมสีเงินตรงกลางเล็บให้ใหญ่หน่อยนะคะ

5.วาดวงกลมสีขาวตรงกลางสีเงิน

6.จุดสีดำตรงกลางสีขาว

7.วาดยิ้มน่ารักๆ

มินเนี่ยนเสร็จแล้ว
เราก็มาวาดกล้วยกันดีกว่า

1.ทาสีขาว

2.วาดสีเหลืองให้เหมือนกล้วย ไม่ต้องเป๊ะมาก

3.ตัดเส้นให้ดูคล้ายๆ ไม่ต้องเนี้ยบ ให้คล้ายๆก็พอค่ะ

ส่วนเล็บอื่นๆพลอยก็ทากลิตเตอร์แล้วก็ทำมินเนี่ยนเพิ่ม

พอวาดเสร็จหมดให้ทาท็อปโค้ดธรรมดาก่อนนะคะ แล้วค่อยทาแมทท็อปโค้ด
ถ้าไม่ทาท็อปโค้ดธรรมดา ลายจะพังเอานะคะ

เสร็จแล้ว

ดูวีดีโอฮาวทูเต็มๆได้เลยนะคะ จะได้เข้าใจมากขึ้น
ถ้าชอบก็กด Like กด Subscribe ด้วยนะคะ
ทำเล็บไม่เก่งก็เอาไว้ดูเพลินๆโน๊ะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่