ลูกน้องในบริษัทชอบมาสาย แถมเอาเรื่องที่ผมมีเมียน้อยไปแฉในแฟนเพจ ควรทำยังไงดีครับ

ตอนนี้หนักใจกับเรื่องนี้มากเลยครับ คือมีลูกน้องอยู่คนนึงในบริษัท
ชอบมาสายอยู่บ่อยๆ มาสายเกือบทุกวันเลยครับ แถมพอมาถึงที่ทำงาน
ก็ชอบแอบเล่นอินเตอร์เนต ผมก็แกล้งทำเป็นไม่เห็นนะครับ แต่เหมือนจะยิ่งได้ใจ
บางวันก็แอบหลับในที่ทำงาน บางวันก็เอาหุ่นยนต์มาเล่นในที่ทำงาน
มีพนักงานในบริษัทมาเล่าให้ฟังว่านายคนนี้ทำแฟนเพจอะไรสักอย่างด้วย
ได้ยินว่าเอาเรื่องที่ผมหัวล้านกับมีเมียน้อยมานินทาในแฟนเพจด้วย
ผมควรทำยังไงกับลูกน้องแบบนี้ดีครับ ขอความเห็นพี่น้องในพันทิพหน่อยครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 11
"...ระวังนะครับ  ไปไล่เขาออกสุ่มสี่สุ่มห้า  เกิดเค้าแค้นเอาเรื่องท่านไปแชร์ในเพจนี่ฮาเลยนะครับ 55555+
อย่าลืมว่าเค้ากำความลับเรื่องเมียน้อยของท่านอยู่  เกิดถ้าท่านไล่เค้าออก  ผมว่าเรื่องเมียน้อยถึงหูเมียหลวงท่านแน่ๆ
คิดให้ดีนะครับ  พนักงานอาจจะทั้งแผนกหรืออาจจะทั้งบริษัท  อาจจะเป็นลูกเพจมัน
เกิดท่านไล่มันออก  มันไปปั่นให้ลูกเพจในบริษัทท่านหยุดงาน  
พอหยุดงาน  
งานก็ไม่เดิน  
งานไม่เดินลูกค้าหาย
ลูกค้าหายยอดตก
ยอดตกกำไรหาย
กำไรหายผู้ถือหุ้นก็เทขายหุ้นบริษัท
หุ้นบริษัทไม่มีใครซื้อบริษัทก็จะล้มละลาย
คิดดูถ้าบริษัทล้มละลายหรือปิดกิจการ  ท่านก็ตกงานด้วยนะครับ
ด้วยความเคารพ  ครับท่าน  น้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่าดีกว่าครับ
มีมันในบริษัทตัวหนึ่ง  ผมรับรองเลยว่า  
เสนียดจรรไร  ความอัปปรีย์  ของเขมร  อะไรต่างๆนาๆที่คิดว่าแรงที่สุดในพื้นพิภพ
จะไม่มีทางเข้ามากร้ำกรายบริษัทของท่าน  
เพราะบริษัทของท่าน  มีสิ่งที่เหนือสิ่งพวกนั้นอยู่
ผมเชื่ออย่างนั้นครับท่าน..."

ด้วยความเคารพ
ลูกเพจอีเจี๊ยบ
ความคิดเห็นที่ 4
ถ้าลูกน้องคุณคืออีเจี๊ยบ แนะนำให้ทำใจ ไม่ก็ไล่ออกค่ะ เป็นสันดาน แก้ไขไม่ได้หรอก555
ความคิดเห็นที่ 5
แล้วคุณเป็นหัวหน้าที่สามารถพิจารณาให้เขาออกได้หรือเปล่าล่ะ
ถ้าได้ ก็ไล่ออกไปสิคะ ลำพังแค่ไม่ทำงาน มาสายประจำ เล่นแต่เน็ต ก็เป็นความผิดที่ไล่ออกได้แล้ว
นี่ยังเปิดเพจประจานหัวหน้า มีความผิดนะ

นอกเรื่องนิดนึง แล้วคุณก็น่าจะเลิกมีได้แล้วนะ เมียน้อยอ่ะ
ความคิดเห็นที่ 25
โดนไหมศัลย์อีเจี๊ยบมาน่ะสิ

ก็ไม่น่าไปละเมิดลิขสิทธิ์เค้านี่นา
ความคิดเห็นที่ 3
หมายถึงอีเจี๊ยบอ่ะเหรอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่