กล้วยพัดปลูกใกล้ตัวบ้าน อันตรายมั้ยครับ

ผมปลูกมาประมาณ6ปีแล้ว ตั้งแต่ต้นเล็กๆ จนตอนนี้มันโตเกินหลังคาแล้ว แต่ก็ไม่ได้ไปพาดเกี่ยวหลังคาอะไร เพราะวางขนานไปกับตัวบ้านและแนวรั้ว
ซึ่งผมปลูกอยู่ห่างจากตัวบ้านประมาณ1.50-2.00เมตร แต่จะติดชิดแนวรั้ว ตามภาพครับ

แต่สิ่งที่ผมกังวลคือรากของมัน เพราะผมไม่ทราบว่ารากของมันจะไปทำอันตรายกับตัวบ้านหรือไม่ มังจะไปเบียดเสาเข็มหรือเปล่า
ขอทราบจากท่านผู้รู้ครับว่าผมควรที่จะปลูกมันเอาไว้หรือไม่ หรือปล่อยเอาไว้ดี เพราะใจจริงผมไม่อยากจะตัดมัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่