น้องกระต่ายเสีย ใครพอจะรู้สาเหตุบ้างคะ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พอดีเรามีกระต่ายพันธุ์วู้ดดี้ทอยด์อยู่ 5 ตัว เราเลี้ยงมาได้เกือบ สามปีแล้ว
เมื่อวานน้องตายไปตัวนึง ท้องแข็ง ตาโปรนออกมา เราไม่รู้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไร แต่สภาพอากาศที่บ้านร้อนมาก
ไม่รู้ว่าจะมีผลด้วยมั๊ย น้องเป็นตัวเมีย มีลูกหลายคอกแล้ว ใครพอจะรู้สาเหตุบ้างคะ
หรือเราต้องปรับเปลี่ยนการเลี้ยงหรือป่าว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่