พึ่งซื้อ note 4 มาครับ มองจอซักพักแล้วตาพร่าๆ มึนๆ เหมือนคนเมารถครับ

ไม่ทราบว่ามีใครเป็นแบบผมบ้างครับ
คือเหมือนอาการเมารถเลย (มีจะอ๊วกร่วมด้วย) แล้วก็ตาแสบๆ
เดิมใช้ A7,S2,grand prime ก็ไม่เป็นนะครับ
แล้วเหมือนจอมันมองไม่ค่อยชัดๆ สีมันออกซีดๆ
เวลาเลื่อนขึ้นเลื่อนลง อย่างดู facebook เหมือนมันไม่ค่อยรื่นเท่าไหร่
ตอนนี้ผมอัพเป็น android v5.01 แล้วครับ มาถึงมันก็ให้อัพเลย
วันนี้ตอนเช้าเลยลองเอามามองอีก ก็อาการคล้ายๆเดิม  กรรม
หรือว่าผมจะต้องกลับไปใช้รุ่นเดิมหละเนี่ย T.T

ลืมบอกไปว่า พออัพเสร็จ ผมก็ factory reset เลยครับ
*** ประทับใจเรื่องกล้องมากๆเลย แต่อาการมองจอแล้วมึนนี่ปวดตาจริงๆ

ใครเคยเป็นแล้วมีวิธีการแก้ไขอย่างไรรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับผม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่