จะไปญี่ปุ่นสิ้นเดือนนี้อาทิตย์นึง อยากจะซื้อ JRPASS 7 days แล้วใช้ให้คุ้มที่สุด รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

สวัสดีครับ สิ้นเดือนนี้ว่าจะไปเที่ยวกับแฟนที่ญี่ปุ่น วันเดินทางที่ดูไว้ก็ July 24 ตอน4 ทุ่ม ถึงที่ Haneda ตอน 6โมงเช้า และกลับ จาก Narita July 31 ตอนประมาน 6โมงเย็น.  เคยไปกับแฟนรอบนึงแล้วแต่อยู่แค่ในโตเกียว คราวนี้เลยตั้งใจจะไปที่อื่นนอกเหนือโตเกียว.  เรากะว่าจะซื้อ JR Pass 7 days และอยากใช้มันให้คุ้มที่สุด (พักโรงแรมแต่ละคืนไม่ซำ้กันประมานนั้น) เลยอยากจะถามว่า ลุยไปไหนดี.  ตอนนี้ยังไม่มีแพลนเลย ที่นึงที่อยากไปก็แค่ภูเขาไฟฟูจิ แต่ที่อื่นไม่รู้เลยจริงๆ.  อยากจะไปไกลเท่าที่สุดที่ JRPass 7days จะพาไปได้ และ พากลับ Narita ก่อน วันที่ 31 ตอน 6โมงเย็นเพื่อบินกลับบ้าน
หัวเราะ
มีที่ไหน แนะนำ , ที่เที่ยว หรือ โรงแรม แนะนำ ได้ ยิ่งดีครับ.  รบกวนชี้แนะหน่อยครับผม ไม่ได้ไป 6-7 ปีแล้ว เลยอยากกลับไปอีก.  ขอบคุณครับ.

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่