สอบถามนักสะสม ส่วนใหญ่สั่งสินค้าจากทางไหน

พอดีผมเริ่มที่จะสะสม figure one piece มาได้สักระยะนึง ตอนแรกสั่งจากร้านของไทยในเฟซบุ๊ค แล้วกิเลสมันก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
อยากสั่งโน้นนี่เต็มไปหมด ซึ่งทางหลายตัวทางร้านก็ไม่ได้มีของใน stock บอกว่าต้องสั่งจากทางเว็บนอก
ผมเลยคิดว่าถ้าอย่างนี้ผมสั่งโดยตรงจากทางเว็บนอกเองจะถูกกว่ามั้ย ไม่ต้องผ่านพ่อค้าคนกลางด้วย
เลยอยากรู้ว่านักสะสมส่วนใหญ่เค้าสั่งจากทางไหนกันหรอครับ และสั่งจากเว็บนอก มีเว็บไหนแนะนำบ้างครับ (เห็นมีหลายเว็บเหลือเกิน)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่