ฝากเตือนคนที่จะซื้อขนมปังในร้าน "Family Mart" ให้ดูวันหมดอายุให้ดีก่อนซื้อ

.....เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อตอนเที่ยงที่ผ่านมา เราเข้าไปซื้อขนมปังในร้าน Family Mart สาขาสุขุมวิท22 ขณะที่เรากำลังเลือกอยู่นั้นเราสังเกตุเห็นเค้กกล้วยหอมหลายห่อมีราขึ้นเต็มเลย เราเลยดูวันหมดอายุที่ซอง ปรากฏว่าหมดอายุไปตั้งแต่วันที่ 30/6/58 เราเลยเช็คดูวันที่ของขนมปังห่ออื่นที่อยู่บนชั้นเดียวกัน ปรากฎว่าเจอขนมปังหมดอายุเพิ่มอีก 3 อย่าง มีทั้งแบบที่มีราขึ้น และแบบที่ไม่มีราขึ้น (ตามรูป)
.....ตอนเราไปจ่ายตังที่เคาท์เตอร์เราได้แจ้งน้องพนักงานว่าขนมปังที่ชั้นหมดอายุหลายชิ้นแล้ว ช่วยเก็บลงจากชั้นหน่อย น้องเขาก็บอกว่า อ๋อค่ะ เดี๋ยวตอนบ่ายรถเขาน่าจะมาแล้ว (อันนี้เราสงสัยนะคะ ว่าพนักงานในร้านไม่ต้องตรวจเช็คดูสินค้า ดูวันหมดอายุ เก็บสินค้าที่หมดอายุออกจากชั้นหรอคะ  )

.....ก็อยากจะเตือนทุกๆคนนะคะ ให้ดูวันหมดอายุก่อนที่จะซื้อสินค้าทุกครั้ง โดยเฉพาะคนที่ซื้อสินค้าโดยไม่ดูวันหมดอายุ เพราะขนมปังบางชนิดหมดอายุแล้วแต่ยังคงสภาพเดิมอยู่ ยังไม่มีราขึ้น
***รูปใหญ่ไปนิด ขออภัยด้วยนะคะ พอดีทำรูปให้เล็กไม่เป็นค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่