[CR] รีวิว Pebble time : Hardware และ ลองใส่กับแต่งกายต่างๆให้ดูครับ

กระทู้รีวิว
สวัสดีครับ ผมเป็นคนนึงที่ตามอ่าน กระทู้ใน pantip มานาน
เป็นคนชอบดู รีวิว Gadget ต่างๆมาตลอด จนกระทั่งผมได้ สนับสนุน โปรเจคนี้ใน Kickstarter และรอจนกระทั้งได้รับหนูน้อยตัวนี้มา

วันนี้ผมได้ลอง รีวิว เป็นครั้งแรก มันคือ Smart watch ตัวนึง จาก Pebble  พยายามใส่ในสิ่งที่ผมชอบ และ คิดว่ามีประโยชน์กับผู้ดูลงไป ในคลิป
จึงคิดว่าเป็นโอกาสที่ดี ที่จะได้ รีวิว และ ตอบ ข้อซักถามเพื่อเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ ในสังคมแห่งนี้ครับ
หวังว่า เพื่อนๆจะได้ประโยชน์ไม่มากก็น้อยครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ขอสรุปสั้นๆสำหรับท่านที่ไม่สะดวกเปิดVDO นะครับ

Pebble Time
ราคา  kickstarter 149 USD  
ราคา          ปกติ 199 USD (~7,000บาท)

ข้อดี
1. รองรับ ios, android
2. น้ำหนักเบา/ กันน้ำ
3. หน้าจอติดตลอด
4. ราคาไม่แพง
5. แบตอึด 7วัน แต่ถ้าใช้ app activity tracker จะเหลือ3วัน

ข้อเสีย
1. รองรับ android > ios  (ios ยังใช้ไมค์ ไม่ได้)
2. สภาพแสงภายในตึกหน้าจอ ไม่ชัดมาก ถ้าเทียบกับ smartwatchอื่นๆ แต่ ออกแดดแล้วจอจะชัดกว่ามาก

ข้อสังเกตุ
1. เข้ากับเสื้อผ้าได้ทุกชุด (ดูได้ในคลิป)
2. Design/ Interface ดูวัยรุ่นไปนิด อาจจะไม่ถูกใจวัยทำงานบางท่าน
3. ตอนนี้ ภาษาไทย ยังไม่ support แต่คิดว่าอีกไม่นานครับ

ปล. คลิปนี้เป็นการรีวิวครั้งแรกของผม ตอนแรกคิดว่ามันง่ายๆ แต่พอเจอหลายๆขั้นตอน
ได้ลองฝึกใช้ sony Vegas ยอมรับว่ามึนและเหนื่อยใช้ได้ครับ

หากมีข้อผิดพลาดประการใดต้องขออภัย และหากมีข้อแนะนำจะเป็นพระคุณมาก เพื่อใช้ในการปรับปรุงคลิปถัดๆไปครับ ^^
ชื่อสินค้า:   pebble time
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่