ฝากถึงบริษัทAIA ประกันอุบัติเหตุ

คือผมทำงานเป็นผู้ช่วยสัตวแพทย์ ได้ทำประกันอุบัติเหตุกับทางเอไอเอไว้ แล้วผมโดนสุนัขกัดระหว่างทำงาน แต่บัตรทองเอไอเอหาย แต่มีใบสำรองมีเลขกรมธรรณ์ แต่ต้องสำรองจ่าย ค่ารักษาทั้งหมด 1480 บาท. และมีนัดฉีดยา อีกรอบ ซึ่งผมไม่ได้ไป เพราะผมไม่มีเงินสำรองจ่าย ในรอบสองนั้น ที่ทำงานไม่ได้ช่วยค่าอะไรทั้งนั้น ผมเอาใบสำรองจ่ายเพื่อส่งไปเบิกกับประกัน นี่จะครึ่งเดือนและครับที่ทางโรงพยาบาลผมโทรไป ให้ตัวแทนประกันมาเอาใบ ไปเบิกขึ้นเงินให้ผม แต่ไม่เห็นโผล่มาเลยครับ คือเงินแค่ 1450 สำหรับผม มันเยอะนะ แต่สำหรับบริษัทใหญ่โตแบบคุณมันเล็กน้อยมากอ่ะ ช่วยทำให้เร็วเหมือนตอนรับทำตอนรับตัง ตอนที่ทำให้ผมใหม่ๆ โทรปั๊บมาปุ๊บ แต่พอตอนจะเสียตัง คุณกลับเงียบ ไม่ใช่ไรหรอก เงินนั่นผมต้องเอาไปคืนคนอื่นอีกที ที่ผมยืมเขามาจ่าย ผมอยากรู้ว่า คุณจะทำงานกันช้าขนาดใหน จะนานแค่ใหน ?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่