ท่อน้ำแตก กระเบื้องห้องน้ำเลยมีคราบสีส้มๆน้ำตาลๆ กำจัดยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม
พอดีห้องน้ำที่หอมันชอบมีท่อแตกๆรั่วๆตลอดเลยค่ะ เรียกมาซ่อมแล้วสักพักเป็นอีก แล้วมันเป็นคราบสีส้มเข้มๆอะค่ะ ไม่รู้จะกำจัดคราบนี้ยังไงดี

เห็นห้องอื่นบอกว่าน้ำที่หอมีสีค่ะ ซักเสื้อสีขาวไม่ได้เลย  เราก็ว่ามันก็หมองๆลงค่ะ

ปล.อาศัยปืดวาล์วน้ำเวลาไม่ใช้เอาค่ะ ขี้คร้านเรียกช่างของหอมาซ่อม แกชอบแทะโลมเราค่ะ ไม่น่าไว้วางใจ ไม่อยากมีช่างประปาในตำนาน55555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่