เกี่ยวกับโหมด [EV Mode] บน Honda accord hybrid

ได้ยินว่า EV Mode (ปุ่มข้างล่างตรงเกียร์) มันเป็น Mode สำหรับใช้ขับ
เเบบไฟฟ้าก็คือใช้พลังงานจากเเบ๊ตไม่ใช้เครื่องยนต์ เเต่วิ่งด้วยความเร็วได้ไม่เกิน 110
ถ้าเกินนั้นมันจะตัดไปเป็นระบบเครื่องยนต์ ผมจึงอยากถามว่าเราจะใช้ EV Mode เวลาใดได้บ้างครับ
เเละถ้าผมกดเปิด on ไว้ตลอดเลย จะเป็นอะไรไหมครับสำหรับปุ่ม EV Mode
หรือว่าเปิดไว้เลย เเต่พอถึงเวลาทำงานมันจะสลับระบบของมันเองระหว่างการใช้ไฟฟ้าจากเเบทเตอรี่หรือมอเตอร์
กับเครื่องยนต์ เเละส่วนใหญ่ผมก็กดเปิดไว้ตลอดนะจะเป็นไรไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่