[CR] ชะนีรีวิว **เครื่องเลเซอร์ขนถาวร at home ซื้อจริงเจ็บจริง

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี่ฤกษ์งามยามดี
เราได้โอกาสมาทำรีวิว ให้เพื่อนๆได้ชมกัน
นี้เป็นรีวิวแรกเลยนะคะ อย่างไรฝากติดตามด้วยน้า
เริ่ม..
ก่อนอื่นตัวเราเป็นผู้หญิงขนเยอะมากค่ะ
ทั้งขนจั๊ก ขนแขน และขนขา และอีกหลายๆที่ที่มีขนขึ้นค่ะ >///<
และด้วยความที่ตัวเรานั้นเป็นชะนี ขี้งก ไม่ซิ เรียกว่าใช้เงินเป็นจะดีกว่า ;P
เราก็พยายามสรรหาคอร์สกำจัดขน ตามเว็บไซต์ต่างๆอย่างละเอียดถี่ถ้วน
แต่ราคาในแต่ละคอร์สนั้น ก็ทำเอาลมใส่ หรือไม่ก็ เห่ยแกร๊รรร มันไม่คุ้มอ่ะ
ทำแค่นี้ขนชั้นไม่หมดแน่ๆ (ก็มันจำกัดการใช้เดือนละครั้งเอง แถมแต่ละคอร์สก็มีอายุของมัน)
และดันพอดีไปเห็นเครื่องกำจัดขนถาวร @home จากในอินเตอร์เน็ตนี่แหละค่ะ
ชะนีอย่างเราจึงตาลุกวาว เห่ยยย มันน่าสนนะเนี่ย เสิจไปเสิจมาจึงรู้ว่าเมืองไทยก็มีกับเค้าเหมือนกันแหะ
จึงลองหาข้อมูลเพิ่มเติมจากพวกเว็บไซต์นอก และมันก็น่าลองนะ
รวมๆแล้วใช้เวลาเกือบเดือนแหน่ะกว่าจะตัดสินใจได้
สุดท้ายตกลงใจซื้อเครื่องกำจัดขนไว้ใช้เองเลยล่ะกัน
คุ้มสุดละ (อันนี้เท่าที่หาข้อมูลเองนะคะ)
ก็เลยตัดสินใจซื้อเจ้าเครื่องนี้ค่ะ แตน แต่น แต๊นนนนนนน
ยี่ห้อ BEURER เจ้าเครื่องนี้เป็นเครื่องสัญชาติเยอรมันค่า
เราตัดใจซื้อมันมาในราคา 18,675 บาทค่ะ มีรับประกัน 5ปี ( ซื้อจริง เจ็บจริงนะคะพูดเลย ). ไปซื้อที่สำนักงานขายที่สยามดิสคอฟเวอรี่ชั้น 12A ค่ะเซลน่ารักมาก
มาม่ะ เรามาดูรูปลักษณ์กันดีกว่า .....

เรามาดูรูปลักษณ์กล่องกันก่อนเลย
ยังไงดี ดูดีมีมาตรฐานดีใช้ได้เลยนะเนี่ย

แตนแตนน แต๊นนนนนนนนนน

และนี่คือ เจ้าเครื่องเลเซอร์กำจัดขน@home ของเรานั่นเอง
รูปลักษณ์ดูดีใช้ได้เลยนะเนี่ย ไม่ก๊องแก๊งนะเออ
ในกล่องมีเจ้าเครื่องตัวนี้ มาพร้อมกับคู่มือ และใบรับประกันค่ะ

โอเค งั้นเรามาเปิดเครื่องมาลองใช้กันเลยดีกว่า
เสียบปลั๊ก เปิดเครื่องให้เรียบร้อย แล้วสีเขียวๆแบบในภาพจะขึ้นบอกสถานะเครื่องค่ะ
ปรับระดับตามต้องการ แล้วพร้อมใช้งานกันเล๊ยยยย

ทีนี้เรามาดูก่อนและหลังทำนะคะ

จากภาพเลยตัวเรานั้นขนเยอะมากกก แถมรูขุมขนก็ใหญ่ค่ะ แฮ่ เห้นชัดกันเลยเนาะ
ใครมีขน ก็โกนให้เรียบร้อยก่อน พอเราโกนขนออกหมดก็เริ่มปฏิบัติการเลเซอร์ได้เลยค่ะ
ขอภัยจริงๆค่ะถ่ายยังไงสีก็ไม่เหมือนเดิม

ปล.1 ที่ต้องโกนขนก่อนเพราะถ้าไม่โกนออกก่อน เครื่องมันจะยิงเลเซอร์ไม่ถึงรากขนอ่ะเน้อะ
แถมจะได้กลิ่นขนไหม้ติดเนื้อด้วย อันนี้ตัวใครตัวมันน้าาา
ปล.2 ระดับความแรงของแสงมี5ระดับนะคะ เลือกระดับความพึงพอใจที่เราต้องการ แล้วปฏิบัติการโลด
อันนี้พี่เซลล์บอกมาว่า ถ้าอยากจะกำจัดขนก็ใช้ระดับ4-5ค่ะ
แต่ถ้าอยากเลเซอร์หน้าใสก็ใช้ระดับ1-2พอ
ส่วนตัวยังไม่เคยลองกับหน้า และผิวบริเวณที่อ่อนโยนนะคะ
ตอนนี้เราเองยังใช้แค่ที่บริเวณหน้าแข้งที่ขนเยอะ กับบริเวณจั๊กค่ะ

ถามความรู้สึกว่าเจ็บมั้ยตอนยิงเลเซอร์ สำหรับคนที่ต้องเคยใช้เครื่องถอนขนตัวเองบ่อยๆ
ขอบอกเลยว่าอันนี่เจ็บน้อยกว่ามันแค่แบบร้อนๆที่เนื้อ แล้วก้เจ็บเหมือนโดนหนังยางดีดแบบเบาๆ

หลังจากได้เจ้าเครื่องนี้มา ตอนนี้เราทำมาเกือบเดือนแล้วค่ะ อาทิตย์ละครั้งก็โอเคนะ
คือมันเริ่มขึ้นแบบบางๆแทน ยิ่งที่จั้กกูแร้เนี่ยเห็นชัดมากเลยว่ามันลดลง
(555 ไม่มีรูปน้า ถ่ายแล้ว แต่เขิล ไม่ไหวจะลงจริงๆ)

ทั้งหมดทั้งมวลโดยรวมเราให้คะแนน 8/10 ค่ะ
หักที่เค้าไม่มีแว่นใส่กันแสงให้ต้องคอยหันไปทางอื่นเวลายิง
แต่สำหรับคนขนเยอะอย่างเรา เราว่าเวิ้กมากเลยนะคะ
เพราะซื้อเครื่องเดียวใช้ด้วยกันได้ทั้งบ้าน แบ่งเพื่อนใช้
เปิดร้านกำจัดขนยังได้เลย55 เพราะว่ามันยิงได้ทั้งหมด 250,000 ครั้ง
ซื้อมาทั้งหมด18,675 บาท ก็ตกครั้งละ 15บาทเอง (เราว่ามันคุ้มดีนะเออ ใช้ได้เลยล่ะ)

เอาล่ะ จบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้ก่อนนะคะ (มันเรียกรีวิวได้ไหมหว่า ครั้งแรกเหมือนกัน แฮร่)
ยังไงขอให้ผู้หญิงอย่างเราๆ สวย สนุก ฉุดไม่อยู่กันทุกคนเลยค่าาา ;)
ชื่อสินค้า:   เครื่องเลเซอร์กำจัดขนถาวร
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่