กะทะแบบ เคลือบหิน นี้ใช้ดีไหมครับ

กะทะแบบเทปล่อนอันที่ใช้อยู่ปัจจุบันใกล้จะพังแล้วครับ วันนี้ลองไปเดินดูแผนกเครื่องครัวที่ห้างมาครับ
คนขายเขาแนะนำแบบเคลือบหินให้แต่ไม่เคยใช้เลย อยากทราบว่า ทำอาหารติดกะทะไหมครับ แล้วยี้ห้อไหนดี มีหัวม้าลาย นกนางนวล ทีฟาว
คนขายแนะนำว่า มีแบบหินอ่อน กับ หินแกรนิต อันไหนดีกว่ากันครับ หินแกรนิตแพงกว่าอยู่นิดนึง

จะเอามาทำอาหาร clear นะครับไม่อยากใช้น้ำมันเยอะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่