จะทำเกี๊ยวห่อชีสแฮม ปูอัดขาย

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ คือว่าจะทำเกี๊ยวห่อชีสแฮม ปูอัดขายตามถนนคนเดิน มหาลัย ควรจะขายชิ้นละประมาณกี่บาทดีค่ะ ปกติซื้อเกี๊ยวห่อไส้กรอก ห่อไข่ ก็7ชิ้น20 เพื่อนๆรบกวนแนะนำด้วยนะค่ะ แล้วถ้าเราทอดไว้สักพักแล้วเย็น ชีสในเกี๊ยวมันจะน่ากิน อร่อยเหมือนเดิมมั้ยค่ะ ใครเคยทานบอกหน่อยนะค่ะ ปกติขายอาหารประเภทยำอยุ่ค่ะ แต่อยากเปลี่ยนสินค้าดูบ้าง ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่