เที่ยวสิงคโปร์ กลัวเรื่องไม่ผ่านตม. เข้ายากแค่ไหนคะ?

รบกวนสอบถามคะ

พอดีเรากับสามีจะไปเที่ยวสิงคโปร์ แต่สามีความสามารถด้านภาษาอังกฤษย่ำแย่มาก และไม่เคยไปเที่ยวต่างประเทศเลย เรากังวลตอนผ่านตม. กลัวสามีจะโดนเรียก สอบถามข้อมูลต่างๆ ซึ่งสามีภาษาไม่กระดิกเลย กลัวตม.ไม่ให้ผ่านคะ ไม่ทราบตม.ที่สิงคโปร์ผ่านยากไหมคะ หรือ ควรต้องเตรียมการอย่างไรบ้าง

เรากับสามีพักที่ Marina bay sand 3 วัน 2 คืนคะ มีใบคอนเฟิร์มการจองห้องพักและจ่ายเงินกับทางโรงแรมเรียบร้อยแล้ว มีตั๋วการเข้าเล่นที่ Universal และ S.E.A บุ๊ควันเรียบร้อย พร้อมตั๋วเครื่องบินขากลับ

ปล. เรากับสามีพึ่งจดทะเบียนสมรสกันคะ แต่เรายังไม่ได้ทำการเปลี่ยนนามสกุล บัตรประชาชน และพาสปอร์ต ถ้าสามีแจ้งตม.ว่ามาเที่ยวกับภรรยา จะเป็นปัญหาอะไรไหมคะ แล้วถ้าสามีโดนตม.เรียกไปซักถามข้อมูล เราในฐานะภรรยา สามารถตอบคำถามแทนสามีได้ไหมคะ ในเมื่อสามีไม่รู้ภาษาอังกฤษคะ หรือ ควรแจ้งตม. ว่าเป็นแค่แฟนกัน แล้วมาท่องเที่ยวค่ะ?

ขอบคุณค่ะ อมยิ้ม17
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่