ถ้ามีโอกาสไปทำงานในเขมรสำหรับอาชีพวิศวกรสายงานM&E ควรจะได้รับค่าจ้างเท่าไหร่ถึงจะคุ้ม

ถ้ามีโอกาสไปทำงานในเขมรสำหรับอาชีพวิศวกรสายงานM&E ควรจะได้รับค่าจ้างเท่าไหร่ถึงจะคุ้ม
เพราะปกติทำงานที่ไทย ก็เฉลี่ยรายได้ ประมาณ 37k-44k ต่อเดือน
พอดีมีเจ้านายมาทาบทามให้ไปทำที่เขมร อาจจะไปสร้างบ่อนคาสิโน หรืออะไรยังไม่ระบุ?
ค่าครองชีพที่นั้นจะแพงไหม? ถ้าเค้าให้ขอเสนอมา ควรเรียกไปเท่าไหร่ดีครับถึงจะคุ้มค่าจากการไกลบ้าน ไกลแฟน
แต่จริงๆก็ใกล้บ้านนะ เพราะบ้านผมอยู่จังหวัดชายแดนเขมร แต่แฟนทำงานอยู่กรุงเทพฯ เผื่อได้กลับมาหาแฟนเดือนล่ะครับ สองครั้ง
ประสบการณ์ทำงานผม กำลังจะครบ2ปีแล้ว เดือนมิถุนายน  2558 นี้ คิดว่าบริษัทให้เยอะกว่าที่ไทยอยู่แล้ว แต่ก็อดใจที่ไกลแฟนไม่ได้ แต่ก็คิดว่าเพื่ออนาคตที่ดีกว่า จะรีบเก็บเงินมาสร้างเนื้อสร้างตัวแต่งงานกันได้เร็วขึ้น แนะนำหน่อยครับ เพราะดูท่าทีแล้วเหมือนจะได้ไปกับลูกพี่จริงๆแล้วงานนี้ รบกวนผู้มีประสบการณ์ชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่