พอจะมีหนทางใดช่วยเหลือชาวโรฮิงยาได้มั๊ยครับ เห็นแล้วรู้สึกสงสารจริงๆ

ตามที่ได้ติดตามดูข่าวสารบ้านเมือง    จะเห็นว่าไม่มีประเทศไหนจะเปิดรับสักประเทศ      แล้วอย่างนี้เค้าจะไม่ล่องเรือจนตายเลยหรือครับ    อยากเห็นแนวทางการช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์เหล่านี้เหลือเกินครับ       กลุ่มประเทศอิสลามเองก็น่าจะมีน้ำใจช่วยเหลือคนพวกนี้สักหน่อย     แต่กลับไม่มีประเทศไหนยื่นมือช่วยเหลือกันเลย           จริงๆแล้วผมว่าถ้าพาพวกเค้าไปอยู่เกาะร้างสักแห่งน่าจะดีมั๊ยครับ    แล้วสอนให้เค้าทำการปศุสัตว์  ปลูกพืชผักสวนครัว   โดยอาจจะนำเอาพวก   วัว  ไก่  แพะ  แกะ  ปลาไปให้เค้าทำการขยายพันธ์ุสักจำนวนหนึ่งก่อน    เพื่อใช้เป็นอาหารได้อย่างเพียงพอในอนาคตน่ะครับ  
    ผมคิดว่าถ้าเราสอนให้เค้ารู้จักหาเลี้ยงชีวิตตัวเองได้โดยอยู่ห่างๆจากเราก็คงไม่น่ามีปัญหาอะไรนี่ครับ       ของแค่นี้ผมว่าน่าจะมีองค์กรไหนทำได้อยู่นะ   เพียงแต่จะช่วยเหลือเค้าอย่างจริงจังหรือเปล่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่