Flash Drive ติดไวรัสและสร้าง shortcut ขอวิธีแแก้ด้วยครับ

ภาพ flash drive ที่เพิ่ง format

ภาพนี้ผมเอาไฟล์ลงใน flash drive เพื่อเอาโปรแกรมไปลงในอีกเครื่อง

หลังจากโหลดเสร็จอันนี้คือไฟล์ที่ได้มาครับ เป็น shortcut

ตามภาพครับ

ผมได้ลบไฟล์ที่เป็น shortcut ทิ้งไปเหลือเท่าที่เห็นในภาพ แล้วกด refresh ครับ

ภาพนี้คือภาพหลังจากกด refresh ครับ

ใครพอจะมีวิธีกำจัดไวรัสไม่ให้เหลือบ้างไหมครับ หรือผมต้องทำอย่างนี้ทุกครั้งที่จะเปิดไฟล์ที่ต้องการ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่