สายการบินไหนดีคับ ??

1. ผมจะไปสิงคโปร์ โดยจะไปสายการบิน Tiger เพราะมันถูกกว่า airasia เลยอยากถามว่า สายการบิน tiger นี่แอร์บนเครื่องพูดไทยหรืออังกฤษคับ พอดี อังกฤษผมยังไม่คล่องอ่ะคับ แต่ถ้าพูดเป็นไทยก็จะได้ไปคับ เพราะ ผมไปครั้งแรกก็ต้องมีข้อสงสัยเยอะ
2.  สมมุติถ้าผมจองตั๋วสายการบิน tiger ไป 1500 กลับ 1500 แล้ว airasia บินกลับราคาถูกกว่าไทยเกอร์เราสามรถจองตั๋วไปที่สายการบิน tiger แล้วกลับประเทศด้วย airasia ได้ไหมคับ
3.  แล้วที่เช็คอินของสนามบินสิงคโปร์เหมือนไทยใช่ไหมคับ เพราะ ผมตั้งไปที่เคาร์เตอร์เช็ตอินของ airasia
tip : สำหรับคนที่งงกับ กท. คือขาไป สายการบิน tiger ถูกกว่า ขากลับ airasia ถูกกว่า เราสามรถซื้อแยกได้ใช่ไหมคับ
มีขอแนะนำอะไรเพิ่มเติมให้หน่อยนะคับ
พอดีจะบินครั้งแรกคับ กลัวติดขัดพาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่