เรียนภาษาเกาหลี กับ ภาษาญี่ปุ่นพร้อมกัน ภาษาจะตีกันมั้ย?

คือตอนนี้จขกท.ได้เรียนภาษาเกาหลีถึงระดับสอบผ่านวัดระดับภาษา(TOPIK)ระดับ2
แต่มีความสนใจในภาษาญี่ปุ่นด้วย เลยอยากรู้ว่าถ้าเรียนภาษาเกาหลีไปด้วย เรียนภาษาญี่ปุ่นด้วย ภาษาจะตีกันมั้ย?
จะสับสนหรือเปล่า การออกเสียงจะเพี้ยนหรือเปล่า? ไวยากรณ์การใช้ภาษาญี่ปุ่นเหมือนเกาหลีมั้ย?
หรือควรจะเรียนแค่ภาษาเดียว
(ช่วยแนะนำการใช้และแนวคิดภาษาทั้งสองภาษาด้วยค่ะ)
รบกวนด้วยค่ะ^^
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่