ศูนย์ NISSAN กลับยางแล้วทำแม็กผมเป็นรอย บริการสะเพร่า!!! ใครเคยเจอแบบผมบ้าง

กระทู้คำถาม
คือผมเอารถไปถ่ายน้ำมันเครื่องครบ 10000 กิโลครับ
ทางช่างก้แจ้งว่าให้ ล้างเครื่อง กลับยาง อะไรพวกนี้ครับ
แต่ก้คิดว่าจะกลับยางทำไม ยางก็ไม่กินล้อ แก้มยางก้ยังดีอยู่ แต่พอรับรถเท่านั้นแหละครับ แม็กเป็นรอยทั้งหมดเลย4ล้อ เป็นรอยลึกตรงบริเวณรูน๊อตซึ้งสีเดิมหลุด เป็นรอยสีดำๆ แม็กผมเป็นแม็กแบบรมดำครับ ก็เรียกทางช่างมาดูครับ ว่าตอนเอาเข้ายังไม่มีรอยนะแบบนี้จะรับผิดชอบยังไง ทางช่างก็บอกว่าจะแก้ให้ใช้เวลาประมาณสองวันครับ ก้โอเคตกลง แต่สิ่งที่ได้คือสภาพที่ไม่ต่างจากเดิมครับ ยังเป็นรอยเหมือนเดิม ตอนไปรับรถพนักงานบอกกับผมว่าเช็คดูความเรียบร้อยนะครับจากนั้นก็เดินหายไปเลย

สิ่งที่ผมคิดคือ ทำไมทำของลูกค้าเสียแล้วไม่ทำให้มันเป็นเหมือน บอกจะเอาแม็กไปทำสีให้ใหม่แต่ทำมาแล้วก็เหมือนไม่ได้ทำ ตอนที่นำแม็กมาใส่ให้ผมเนี่ยช่างไม่เห็นหลอไงว่ามันไม่เรียบร้อย ยังมีรอยอยู่ ทำงานสะเพร่าแบบนี้มันใช้ได้ที่ไหนครับ แบบนี้ใครจะรับผิดชอบครับ ฝากไปถึง nissan thailand ได้ยิ่งดีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่