ขอเตือนภัยเพื่อนๆผมโดนหลอกจากการหาผู้รับเหมาผ่านอินเตอร์เน็ต

ใครจะหาผู้รับเหมาก่อสร้างผ่านอินเตอร์เน็ต  เหมือนผมอยากจะเตือนว่ามีมิฉฉาชีพบางคนแฝงตัวเข้ามาหากิน ซึ่งผมได้เจอมากับตัวเอง ขณะนี้กำลังอยู่ในขั้นตอนการรอเพื่อจะดำเนินการตามกฏหมาย   แต่คาดว่าความเสียหายคงไม่สามารถได้คืนมา ผมมาโพสต์เพื่อไม่อยากให้ใครตกเป็นเหยื่อ ห้างหุ้นส่วนฯนี้ หากไม่เชื่อก็ขอให้ระมัดระวังรัดกุม งานนี้ผมเสียหายไปประมาณ 3.5 ล้านบาท  ห้างหุ้นส่วนนี้ ไม่มีความรู้ความสามารถจริงในการก่อสร้าง มีแต่คำพูดเก่งดูเหมือนมีประสพการณ์ หากเราเป็นเพียงผู้จ้างหรือเจ้าของที่ดินเท่านั้นที่อยากสร้าง เพื่อขายทำกำไร  แต่ไม่มีความรู้ในการก่อสร้าง อย่าเชื่อผู้รับเหมาที่ขอเบิกเงินเกินงวดงานสัญญาก่อสร้าง หากผู้รับเหมาอ้างว่าเงินไม่พอในงวดงานก่อสร้างในงวดนั้นๆอย่าเป็นอันขาดที่จะให้เงินเกินไปมากจนงวดงานไม่ตรงกับงานก่อสร้างมากเกินไป หากใครสนใจสามารถถามหลังไมค์ได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่