[KBANK, BAY] ยอดเงินติดลบในบัตรเครดิต ย้ายมาเป็นยอดเงินในบัญชีธนาคาร ทำได้มั้ยครับ

สวัสดีครับ

เรื่องของเรื่องคือ ซื้อตั๋วแอร์เอเชีย 2 booking numbers ใช้บัตรเครดิต KBANK และ BAY (กรุงศรี) ครับ

เป็นที่ทราบกันดีเรื่องของข่าว ICAO ที่ทำให้ Flight ไปญี่ปุ่นถูกยกเลิก

สรุปว่า AirAsia ก็ให้ Refund, จ่ายมาทางไหนก็ได้คืนทางนั้น

ของผมก็เลยได้คืนเป็นยอดเงินติดลบในบัตรเครดิตมาทั้ง 2 ใบ (BAY, KBANK)

ยอดเงินที่ได้คืนมาตรงนี้ พูดตรงๆคือ จะเอามาคืนคนอื่นครับ (บินกันหลายคน)

ไม่ทราบว่าจะเอาเงินออกจากบัตรยังไงได้บ้าง หรือมีวิธี transfer จากยอดเงินติดลบในบัตรเปลี่ยนให้เป็นยอดเงินในบัญชีธนาคาร พอจะเป็นไปได้มั้ยครับ

ขอบพระคุณมากครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
คุณ foscarnet คะ กรณีที่ต้องการโอนยอดเงินจากวงเงินบัตรเครดิตกสิกรไทยเข้ามายังบัญชีเงินฝากไม่สามารถทำได้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่