โอ๊ย สังคมนี้มันอะไรกันนักหนา แค่ขนมปังสอดใส้กล้วย เจ้าของก็ไม่ใช่ เดือนร้อนกันจะเป็นจะตายกันเลย เอาเวลาทำอื่นเหอะ

อยากจะขอระบายครับ
ไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรกับ เจ้าของค้าปีกไก่ กับขนมปังสอดใส้กล้อย นะครับ

แต่เห็นกระทู้เยอะๆแล้วก็ที่แชร์กันเยอะๆแล้วงงครับ ว่ามันเดือดร้อนขนาดนั้นกันเลยเหรอครับ

ของแบบนี้มันปลาใหญ่กินปลาเล็ก ก็รู้ๆกันอยู่ แบบนี้อาจจะแค่โหดหน่อย คือปลาวาฬกินแพงตอน มันก็แค่ห่วงโซ่อาหารดีๆนี้เอง

อยากให้เอาเวลาไปทำมาหากิน ทำอะไรอย่างอื่นกันมากกว่าครับ

เล่นเนต เฟสบุ๊ค อ่าน ดราม่ากัน เฉลี่ยคนละ 3-4ชม ลองไม่เล่นดูครับ แล้วจะรู้ว่าชีวิตดีขึ้นมากๆ

ทุกวันนี้มันเสพสื่อ กันจนคิดอะไรไม่ออกครับ ลองหยุดเล่นซักเดือนนึงครับ

คุณจะพบว่าตัวคุณเองดีขึ้นมาก แล้วจะงงว่าที่ผ่านมาคุณมัวทำอะไรอยู่

ลองไม่ online ซักเดือนนึง ผมเชื่อครับ เพื่อนไม่ได้หายไป เราหายไปบางทีมันไม่สังเกตุหรอกครับ

facebook line อะไรพวกนี้เราไม่โพสมันก็ไม่มีคนมาสนใจ like หรอกครับ

สมัยนี้มันกด like กันดากดื่น เป็น like แบบ like(ไร๊) คุณค่า

มือถืออะดูกันเข้าไปเยอะๆไม่ไหวนะครับ นานๆไปหลังคด หลังโก่ง เสียบุคลิกภาพ

ไอแพตก็เล่นไปคับก่อนนอน เล่นเสร็จนอนไม่หลับกลับมาเล่นอีก สายตาเสียกันไปพอดี

ที่พูดมาอะ ทำมาหมดแล้ว แต่ตอนนี้อะเลิกแล้ว ฟินที่สุด
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่