กระเพราลุยทะเล

บ้านผมไม่ได้อยู่ภาคใต้  ไม่รู้เรื่องทะเลเลย
สมมุติครับว่า..
-------------------------------------------
ผมสร้างแพลอยทะเล
เพื่อปลูกต้นกระเพรา
ไม่มีการปล่อยน้ำเสียลงทะเล
อาจจะไปดูแล วัน เว้นวัน
(สมมุติว่าปลูกได้และโต จนเอามาผัดกระเพราหมึกได้อร่อย ด้วยกรรมวิธีต่างดาว)
-------------------------------------------------------------------------------------------
1. ถ้ามองในแง่กฏหมายจะโดนอะไรบ้างครับ เช่น
ระยะห่างจากชายฝั่ง และ ขนาดแพ ไม่แน่ใจ ต้องขอคำแนะนำจากผู้รู้กฎหมาย
เรื่องขนาดสิ่งก่อสร้าง ไม่ทราบ คือถ้าไม่ห้ามก็อาจจะสร้างใหญ่ ถ้าจำกัดขนาดก็จะสร้างเล็กกว่า
2. รึ ถ้ามองแง่ความยั่งยืนของสิ่งแวดล้อมจะมีปัญหาไหมครับ
3. มุมมอง/ผลกระทบด้านอื่นด้วยก็ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่