ฝันครับฝันเล่าสู่กันฟังเลย

กระทู้สนทนา
เรื่องทั้งหมดเกิดขึ้นเมื่อวันที่ 23 เมษายน 2558 ครับ

เริ่มเล่าละนะครับ
.
.
.
.
ผมฝันว่ามีสถานที่นึงที่นั่นเป็นที่ที่น่ากลัวมากและกลับกันเป็นที่ๆน่าอยู่น่าชมมาก(ที่เดียวกันนี่แหละครับ)
มันจะมีวันนึงอ่าครับ เหมือนพวกวัน ปีใหม่ สงกรานต์ มาฆะ อะไรพวกนี้อ่ะ ประมาณว่าวันสำคัญใช่ไหมล่ะครับ?
ถ้าวันนั้นมาถึงเมื่อไหร่ สถานที่จะปรากฎขึ้นแค่วันเดียวเท่านั้น!!
และอีกอย่างก็จะไม่ผุดบนบกด้วย จะผุดขึ้นมาเป็นเกาะ แล้วเกาะนั้น ก็จะมีวัดนะ และอะไรหลายอย่างทีเหมือนแดนสวรรค์ไม่มีผิดเลย
แต่ว่าคนที่จะไปที่นั่นได้น่ะ จะต้องมีคุณสมบัติที่ดีและเหมาะกับเกาะนั้นพอสมควร ถ้าเกิดว่าออกไปแล้วไปไม่ถึงเกาะ ท่านต้องทิ้งชีวิตอะไรประมาณนี้อ่าครับ
ส่วนคนที่ได้ไปก็สุขล้นเกินบรรยายเลยทีเดียวเชียวล่ะ
ที่ผมไม่รู้ก็คือ??
ถ้าหากว่าวันนั้นผ่านพ้นไปเกาะก็ต้องยุบลงไปใช่ไหม
แล้วถ้าคนออกมาไม่ทันเขาจะเป็นยังไงกันมั่ง??

วันนั้นผมนอนหันหัวไปทางตะวันตกพอดิบพอดีเลยล่ะ

ผมมีคำถามทิ้งท้ายนะครับว่า
สถานที่นี้มีจริงไหม
ถ้ามีจริงต้องไม่ได้อยู่ในโลกนี้แน่นอน
แต่คงต้องเป็นที่ไหนซักแห่งที่ได้ขึ้นชื่อว่า ดินแดนที่น่ากลัวกับดินแดนที่เหมือนสวรรค์เนี่ยะ ผมก็ตั้งไม่ถูกละเนี่ยะ ชื่อเกาะเนี่ยะ 5555
ไงช่วยแลกเปลี่ยนความเห็นกันหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่