ios 8.3 การเปิด siri ไว้ ทำให้แบตลดไวรึเปล่าครับ

ผมใช้ iphone 5C ครับ

ตอนแรกใช้ ios 7.1.2 ก็ปกติดีครับ มีอุ่นๆ ร้อนๆ บ้างเวลาเล่นหนักๆ

ที่สังเกตได้คือ เวลานอน และตื่นมาตอนเช้า แบตโทรศัพท์จะไม่ลดลง หรือลดอย่างมาก 1%

แต่พอเมื่อวานผมได้อัพ ios 8.3 เพราะอยากใช้ siri ภาษาไทย

ทีนี้ผมก็เปิด siri ไว้ตลอด ก่อนนอนก็ดู % แบตไว้ พอตื่นมาตอนเช้าแบตลดไป 9%

จะเป็นไปได้มั๊ยครับ ว่า การเปิด siri ไว้ตลอด ทำให้เปลืองแบตมากขึ้น และ รู้สึกจะมีปัญหาเครื่องร้อนไวด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่