เข้าร่วมประชุมผู้ปกครองในระดับมหาวิทยาลัย ต้องทำยังไงบ้างคะ ?

พอดีเราเองค่อนข้างสนิทกับที่บ้านแฟนค่ะ ไปมาหาสู่บ่อยพอตัว เพี้ยนเพลีย
อยู่ๆเมื่อวานนี้แม่ของแฟนเขาก็ถามเรื่องวันประชุมผู้ปกครองของมหาวิทยาลัยของแฟนค่ะ เพราะใกล้จะถึงวันแล้ว
แต่ปรากฏว่า ดันเป็นวันที่แม่เขาไปต่างจังหวัดพอดี พ่อเขาก็ไม่ว่าง แม่เลยวานให้เราไปแทนค่ะ
... ซึ่งในชีวิตนี้เราก็ไม่เคยไปดูแม่ตัวเองประชุมเลยสักครั้ง เม่าเหม่อ

เลยอยากจะเรียนถามว่า

1. ประชุมผู้ปกครองมหาวิทยาลัยปกติเขาทำอะไรกันบ้างคะ
2. การแต่งตัวควรแต่งตัวแบบไหนคะ ปกติเป็นพวกลุยๆค่ะ หน้าก็ไม่แต่ง เรื่องแบบนี้ไม่ค่อยถนัดเลย ต้องแต่งหน้าทำผมอะไรเป็นพิเศษมั้ยคะ
3. คณะที่แฟนเรียนเป็นนานาชาติด้วย กลัวว่าถ้าทำตัวไม่เหมาะสมจะทำให้เขาอายเพื่อน(เราคงอายด้วย) ต้องทำยังไงถึงจะไม่ตกเป็นประเด็นของผู้ปกครองท่านอื่นคะ
4. ถ้ามีเอกสารให้เขียนความสัมพันธ์(จำได้ว่าเราเคยกรอกประมาณว่า "ชื่อผู้ปกครอง : ..................... ความสัมพันธ์ : ..............") ควรเขียนว่าญาติหรือพี่สาวดีมั้ยคะ

ขอบคุณสำหรับพื้นที่ค่ะ พาพันขอบคุณ

//แก้คำผิดค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่