รบกวนช่วยแนะนำ Wireless Router ที่ทำ WISP และมี Port USB ที่ต่อ Printer สำหรับทำ Network Printer หน่อยครับ

ผมต้องการเอาเจ้า Printer ตัวเก่ารุ่นโบราณมาใช้งาน แต่ผมใช้ Tablet เลยคิดว่าถ้าทำเป็น Network Printer ผ่าน Wifi น่าจะสะดวกกว่า และไหนๆก็ไหนๆแล้วอยากจะไปดึงสัญญาณ truewifi มาใช้ด้วยซะเลย

จึงขอสอบถามเพื่อนๆชาวพันทิป ว่ามี Wireless Router รุ่นไหนที่ทำ 2 อย่างนี้ได้บ้างครับ
1. มี Port USB สำหรับต่อ Printer เพื่อเป็น Network Printer
2. ทำ WISP โดยรับสัญญาน truewifi แล้วปล่อยเป็น wifi

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่