[CR] พาไปชม Primo Piazza สถานที่ท่องเที่ยวบริเวณเขาใหญ่

Primo Piazza

Primo Piazza ปรับปรุงมาจาก Primo Posto เดิมซึ่งเเต่ก่อนเป็นเพียงร้านอาหารเเละมีสวนองุ่นด้านหลังเท่านั้น ภายหลังการเปลี่ยนชื่อจึงสร้างอาคารเพิ่มขึ้น จุดเด่นที่นี่คือมีอัลปากา เมอริโน่ ลา เลี้ยงไว้ให้นักท่องเที่ยวได้ไปให้อาหารกันด้วย
นานาชอบ
เเผนที่ตามนี้ครับ [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

วันที่ผมไปนี่คนน้อยมากสบายเลยเเต่อากาศโคตรจะร้อน เเนะนำคนที่ไปควรไปช่วงเย็นๆหน่อยนะครับ ที่นี่ปิดดึกเหมือนกันศุกร์ถึงอาทิตย์นี่ปิดสี่ทุ่มกันเลยทีเดียว กระทู้นี้เน้นรูปหน่อยนะครับ ข้อมูลน้อย อิอิ

ทางเข้าครับ เเอบเล็กนิดนึง

ตั๋วก็ประมาณนี้ เด็กส่วนสูงไม่เกิน 100 ซม. 50 บาท ผู้ใหญ่ 100 บาท

เดินผ่านอุโมงค์ต้นไม้ไปก็จะเจอกับทางเข้า มีน้ำพุอยู่ตรงกลาง

สำหรับผมจุดนี้สวยที่สุดเเล้ว กับบริเวณที่ร้านอาหารทั้งสองฝั่ง มีโต๊ะให้นั่งชิวๆ บรรยากาศนี่อิตาลี่สุดๆ

มีหอคอยให้ชมวิว บันไดทางขึ้นเเอบน่ากลัวนิดนึง บนสุดของหอคอยสามารถมองเห็นทั้งหมดของที่นี่ ถ้ามาช่วงทไวไลท์หกโมงกว่าๆจะสวยมากครับ

โซนต่อไปเป็นฟาร์ม บริเวณนี้โล่งสบายตามาก

จุดให้อาหารสัตว์

ภายในตรอกซอกซอยต่างๆ

พาพันขอบคุณ
ชื่อสินค้า:   Primo Piazza
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่