ช่วยแนะนำโปรเเกรมเล่นหนังแบบฟรี ทีค่ะ

คือปกติใช้ GOM player เเต่มีปัญหาตรงที่ว่าบางทีไฟล์ที่ผ่านการ rip subtitle มา 2 ภาษา มักจะเลือกภาษาไทยไม่ได้ (แบบมีให้เลือกเเต่ eng แต่พอเปิดด้วยโปรเเกรมอื่นๆสามารถเลือกไทยได้)

เคยใช้ VLC แต่ไม่ชอบตรงที่มันหน่วงๆอ่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าพอจะมีโปรเเกรมอะไรเเนะนำมั้ยคะ

ขออนุญาติ tag ห้องภาพยนต์นะคะ เผื่อจะมีคนที่ชอบดูหนังมาเเนะนำ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
แนะนำ Pot Player ครับ  ทีมพัฒนาเดียวกับ km player แต่ผมชอบ interface ของ pot + เบาเครื่องกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่