สงสัยกับดราก้อนบอลมากๆครับ

1.ตอนโกฮังร่างอัลติเมท(ที่เพิ่มพลังกับท่านมหาเทพย์แล้ว) ที่ไปสู้กับบูที่โลก มีพลังพอๆกับ โงกุนซุปเปอร์ไซย่า3 จริงหรอครับ
ผมว่ายังไงโงกุนร่าง3ก็เยอะกว่าอยู่ดี สู้กันตัวๆผมว่าโงกุนชนะนะครับ
2.แล้วทำไมตอนมีทีท่าว่าตจะสู้ไม่ได้ตอนบูในร่างโกเท็นครูก+พิคโกโร่ ทำไมโกฮังถึงไม่ยอมแปลงร่างเป็นซุปเปอร์ไซย่า น่าชนะได้ง่ายดาย
ดราก้อนบอลทำให้คนสงสัยตรงนี้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่