เราเกลียดถั่วฝักยาวมาก เราผิดเหรอ

คืองี้... เราเกลียดถั่วฝักยาวมากๆ ยิ่งเมล็ดมันนะโค-ตรเกลียดเลย (หรืออันนี้เป็นเพราะเรากลัวหนอนละมล็ดมันเหมือนหนอน...55555) คือ เวลาเห็นถั่วฝักยาวในอาหารนี่เรายี้เลยอ่ะ มันเหม็นเขียวมากกกกกกก กินไม่ได้เลย TT

แล้วดูเหมือนจะไม่ใช่แค่ถั่วฝักยาวอ่ะ เมล็ดอีกหลายอย่างเลยที่ขยะแขยง แบบไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม มันเป็นไปเองอ่ะ อย่างเมล็ดมะเขือ เมล็ดแอปเปิ้ล เมล็ดแคนตาลูป คือไม่รู้ว่าทำไม ไม่ได้กระแดะนะ แต่มันเป็นไปเอง คนรอบข้างก็ไม่มีเข้าใจความรู้สึกสักคน อันนี้มีใครเป็นเหมือนเราไหม

อีกอย่างนะ พวกแม่ค้านี่ไม่รู้เป็นไร สั่งส้มตำปลาร้าไม่ใส่ถั่วฝักยาว ย้ำๆเลยนะ แม-ร่งก็ใส่มาให้แบบเยอะมากกกกก ละอีนี่กินไม่ได้ไง
สั่งก๋วยเตี๋ยวไม่ใส่ถั่วงอกก็ได้ถั่วงอกมาเยอะมากก ปริมาณต่อเส้นนี่ 1 : 1 ผัดกะเพราอีก ไม่รู้จะใส่ทำไมถั่วฝักยาว จำได้ตอนไปทัศนศึกษาตอนป.6 เค้าเลี้ยงข้าวกลางวันเป็นผัดกะเพราไก่แล้วใส่ถั่วฝักยาวประมาณ 2 ใน 3  นี่กินไม่ได้เลย ต้องเดินไปซื้อขนมปังร้านแถวๆนั้นมากิน

คนที่เค้าเฉยๆจะเข้าใจไหมว่าคนไม่ชอบมันรู้สึกยังไง มันไม่ชอบจริงๆนะ จบแล้วกระทู้นี้ ระบายอารมณ์ล้วนๆ -^-
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่