จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย เข้ายากหรอคะ??

ตามหัวข้อเลยค่ะ สงสัยว่าเมื่อเวลาพูดถึงมหาวิทยาลัยที่อยากจะเข้าอ่ะค่ะ แล้วพอพูดถึงจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย เหมือนว่าเป็นมหาวิยาลัยที่พิเศษกว่าที่อื่น ประมาณว่าไม่สามารถเข้าได้ง่ายๆ บางทีเพื่อนก็พูดว่า โห!!  ก็เลยสงสัยว่าทำไมอ่ะคะจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัยพิเศษอะไรรึป่าว สอบติดยากอย่างนี้รึเปล่า ฝากเพื่อนๆชาวพันทิปบอกเราหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่