[CR] ฟ้าใส อิ่มใจ ที่สะพาญมอญ สังขละบุรี

สังขละบุรีเป็นที่ๆใครหลายๆคนก็อยากที่จะไป ด้วยความที่ไม่ถึงกลับไกลจากกรุงเทพมหานครมากนัก หรือจุดเด่นเรื่องสะพานมอญและเหล่ารอยยิ้มที่ได้จากคนในท้องถิ่น

สิ่งเหล่านี้ก็ไม่ต่างกันครับ ผมเป็นคนที่อาศัยอยู่ในจังหวัดทางภาคใต้ของประเทศไทย ล้อมรอบไปด้วยชายหาดและทะเล เที่ยวบ่อยสุดก็แค่เมืองหลวงและเชียงใหม่แค่ครั้งเดียว การตัดสินใจท่องเที่ยวทางสุดตะวันตกจึงตามมาด้วยความประทับใจในหลายๆอย่างอย่างที่ไม่เคยคิดว่าจะได้รับเลยจริงๆครับ

นี่เป็นกระทู้แรกของผม หากโพสผิดพลาดยังไงต้องขอโทษด้วยครับ

ขออนุญาติแทกห้องกล้องและห้องบลูนะครับ เพราะกระทู้นี้คงเต็มไปด้วยรูปที่ผมถ่ายมาและข้อมูลการเดินทางไปสังขละแบบนิดๆหน่อยแต่อาจช่วยประกอบในการตัดสินใจไปเที่ยวที่ได้ไม่มากก็น้อยครับ

ผมชอบอารมณ์ของภาพฟิล์มครับแต่ไม่สามารถใช้ฟิล์มจริงๆถ่ายได้ เมื่อก่อนเคยถ่ายอยู่บ่อยๆ แต่ร้านที่อยู่ในจังหวัดผมค่อยๆปิดตัวลง การล้างรูปออกมาจึงทำได้อย่างลำบาก เลยตักรามือไป ภาพที่ผมถ่ายใช้ DSLR แล้วนำมาปรับภาพเป็นสไตล์ของฟิล์มครับ

ขอเปิดด้วยรูปตอนเช้ามืดช่วงที่ได้ไปตักบาตรครับ

ชื่อสินค้า:   สังขละบุรี, กาญจนบุรี สะพานมอญ
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่