ร้านทำผมชื่อดัง..ระยอง ตัดผมแหว่ง ไม่รับผิดชอบ บอกแค่ว่าไม่น่าเกลียดเดี๊ยวก็ยาว

กระทู้สนทนา
ออกตัวก่อนเลยนะคะ ยืมล็อคอินน้องที่ออฟฟิคมาค่ะ

เมื่อวานนี้ คุณสามีอยากตัดผม เลยอยากไปลองร้านทำผมใหม่ ชื่อดังมากกกกก
มีสาขาหลายจังหวัดค่ะ บอกชื่อไปรู้จักกันแน่นอน

ร้านตั้งอยู่บริเวณ The Ozone Lifestyle Mall
ตอนไปถึงมองเข้าไปเห็นมีลูกค้า 1 คนเป็นผู้หญิงกำลังดัดผมอยู่
พอเปิดประตูเข้าไปเจอพนักงาน ลักษณะคล้าย ๆ สาวประเภทสอง
บอกว่าต้องรอประมาณ 15 นาทีนะคะ มีช่างคนเดียว
เราก็เลยไปนั่งกินขนมรอ ซักพักเดินไปเห็นว่าตัดได้แล้ว คุณสาก็เลยเข้าไปตัดผม
นั่งกินไปซักพัก เราก็ไปเดินซื้อของที่ร้านไดโซะ เดินอยู่พักใหญ่ จนร้านใกล้จะปิด
ออกมามองไปในร้านไม่เห็นคุณสา คิดว่าตัดผมเสร็จแล้ว
ก็เลยโทรหา ปรากฏว่ายังจ้า กำลังล้างผมอยู่
โอเค งั้นรอหน้าร้าน มีที่นั่งรอพอดี ร้านเป็นกระจก มองเห็นหมด
เห็นว่าช่างกำลังเป่าผมให้คุณสาอยู่ จะเสร็จแล้ว
ระหว่างนั้นช่างวางไดร์จ้า หยิบผ้าคลุมขึ้นมา เอ๊ะยังไง
ตัดผมต่อจ้า อ้าว ๆ แล้วที่ตัดตั้งเป็นชั่วโมงไม่เสร็จอีกหรอ
เดินไปส่องตรงกระจก เห็นผมแหว่งแล้วนี่น่า อดทนยืนรอดูซักพัก
เดินเข้าไปในร้าน บอกพอเถอะ ไม่เวิร์ค ยิ่งตัดยิ่งแหว่ง
เดินไปจ่ายเงิน แอบกรี๊ด ทั้งหมด 650 ค่ะ ลด 20% เหลือ 520 ค่ะ

ต่ออีกทู้นะคะ....
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่