ท้อกับ IELTS จังค่ะ ช่วยแนะนำวิธีฝึกและขอกำลังใจหน่อยนะคะ

เราจะสมัครเรียนต่อไปค่ะ แล้วทางโน้นต้องการคะแนน IELTS ขั้นต่ำ 6 ทุกพาร์ท Overall 6.5 ถึงจะเรียนพรีได้
เราสอบมาสองครั้งแล้ว คะแนนไม่ได้ตามที่หวังเลย เวลาสมัครพรีก็จะหมดละด้วย เพราะมหาลัยนี้คอร์สพรีเต็มค่อนข้างไว

คะแนนเราค่อนข้างเหวี่ยงมากเลยค่ะ สอบสองรอบ รอบแรกมี 2 พาร์ทได้ต่ำ รอบสองพาร์ทที่ทำครั้งแรกได้ดีกลับคะแนนลด ที่ได้น้อยกลับมากขึ้น

ครั้งแรก L5.5 R5.5 W6 S7 = 6
ครั้งที่สอง L6.5 R7 W5.5 S6 = 6.5

รู้สึกท้อมากค่ะ นี่สมัครรอบหน้าไปวันที่ 11 เมษา กว่าผลจะออก กลัวสมัครพรีไม่ทันมาก
ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ จะฝึกอย่างไรดี ให้คะแนนมันเสถียรๆ ได้ 6.5+
รอบแรกเราทำฟังกับอ่านได้ไม่ดีเพราะเครียด เลยเหม่อ ทำให้ทำไม่ทัน
พอรอบสองตัดสินใจไปแบบไม่อ่านอะไรไปเลย กะไปแบบชิวๆ ปรากฎคะแนนที่เคยทำได้ดีสองพาร์ทหลังดันลดทั้งๆที่รู้สึกว่าทำได้พอๆหรือดีกว่าครั้งแรกด้วยซ้ำ

เหนื่อยจริงๆ อยากร้องไห้เลย กลัวยื่นคะแนนไม่ทันนี่ล่ะค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่