เล็บแบบนี้เป็นอะไร ? (มีรูป)

กระทู้คำถาม
อยากถามพี่ๆในโต๊ะเครื่องแป้งว่าเล็บแบบนี้มันเป็นอะไรครับ รักษายังไงหาย ก่อนจะเป็นคือผมใส่รองเท้าผ้าใบอะติดต่อหลายชั่วโมง (ใส่ต่อเนื่อง) ทีนี้ตอนใส่หลายๆชั่วโมงติดกันอะมันจะรู้สึกเจ็บตรงนิ้วโป้งอะครับ คือก็ไม่ได้เอ๊ะใจพอผ่านมา2-3เดือนเพิ่งมาสังเกตเล็บแล้วเห็น ที่จริงสีมันไม่ได้เข้มขนาดนี้นะครับแต่ผมหมันไส้เลยกดๆมัน พอมาดูอีกทีสีมันเปลี่ยนเฉยเลย
ปล.รูปนี้เล็บนิ้วโป้งข้างขวา แต่เล้บนิ้วโป้งข้างซ้ายมันสีอ่อนกว่านี้ อ่อนมาก คืออยากรู้มันเป็นอะไร มีโทษต่อร่างกายไหมครับ รักษายังไงหาย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่